ผลงานนักเรียน

สรุปผลการเข้าร่วมการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561

ระดับชาติ  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

ลำดับ

รายการ

คะแนน

เหรียญ

อันดับ

นักเรียน

ครู

1

การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6

90

ทอง

11

1. นางสาวสุภาวิณี  พรมวันดี
 

1. นางขวัญยืน  อธิศิริกุล
 

2

การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3

80.2

ทอง

36

1. นางสาวจิดาภา  โลดแจ้ง
2. นางสาวพรสวรรค์  เถาชารี
3. เด็กหญิงวรรณภา  งามยะราช
 

1. นายอนุชา  มีภูคำ
2. นางสาวปิยนุช  แฮนหลุน
 

3

การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6

71.5

เงิน

38

1. น.ส.จิตรกัญญา  งอยภูธร
2. นายชาลิสา  ชะนะแสบง
3. นายวรรลภย์  สีจันทึก
4. เด็กชายสิทธินนท์  นาคชมสา
5. นายเจริญชัย  ประกิ่ง

1. นายมนตรี  ล้ำเลิศ
2. นางสาวกนกอร  บุษปะฤกษ์
 

4

การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ

ม.4-ม.6

92.8

ทอง

รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

1. นายชลทิต  วรพงษ์
2. นายธีรภัทร์  มุศิริ
3. นายปิยะวุฒิ  ลาพันธ์
4. นายวัชระ  วิลาศรี
5. นายสุรชาติ  เจริญสุข
6. นายเกียรติศักดิ์  ภาอาษา

1. นายสุชาติ  ธุระพระ
2. นายจักรี  วงศ์อักษร
3. นายนิกร  โสรินทร์
 

5

การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์

ม.1-ม.3

82

ทอง

11

1. นายอนาวิล  แก้วมะ
2. นางสาวเนตรนภา  ครุฑธะกะ
 

1. นายนิกร  โสรินทร์
2. นางไอลดา  สิงหนสาย
 

6

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3

90

ทอง

6

1. เด็กหญิงบุษบา  ดีโยธา
2. เด็กหญิงปิยะนันท์  กันธุ
3. เด็กหญิงสุกัญญา  นารถชมสา
 

1. นายสุคนธ์  ภูชำนิ
2. นายภาณุพงษ์  ทิพย์สุวรรณ
 

7

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

84

ทอง

16

1. นางสาวจิตลดา  สายแสง
2. นางสาวศศิวิมล  แสนทวีสุข
3. นางสาวอรพิณญา  ใสยศาสตร์
 

1. นายสุคนธ์  ภูชำนิ
2. นายชาตรี  ไตรยราช
 

ผู้บริหาร

นางวิราวัลย์  ชัยทวีกุล

ผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ

การจัดการเรียนการสอน

ช่วงชั้น/ระดับชั้น

จำนวนห้องเรียน

จำนวนนักเรียน

ชาย

หญิง

รวม

ม.1

3

55

52

107

ม.2

4

48

69

118

ม.3

3

46

45

91

รวมช่วงชั้นที่ 3 (ม.1-3)

10

149

166

316

ม.4

2

22

41

63

ม.5

3

32

45

77

ม.6

2

19

39

58

รวมช่วงชั้นที่ 4 (ม.4-6)

7

73

125

198

รวมทั้งสิ้น

17

222

291

514